สมาชิก ซุบซิบ ดอทคอม

ลืมรหัสผ่าน? สมัครสมาชิก

Skip Navigation Linksข่าวบันเทิง ข่าวดารา > ดารา บอร์ดดารา > ข่าวดารา รูปดารา

ชาเขียว "มิเรอิ" อ่านผิด หรือ อ่านถูก !!!

โดย golfffy เมื่อ 30 ก.ย. 54 15:57:38

น้ำชาเขียวยี่ห้อใหม่ของซันโทรี่ มิเรอิ

จริงๆแล้วมาจากคำว่า มิไร ที่แปลว่า อนาคต

แต่กลัวผู้บริโภคเรียก ชามีไร มีไรป่าว อะไรอย่างนี้

เลยมาใช้คำอ่านว่า มิเรอิ ค่ะ บอกต่อๆกันด้วยนะคะ

มิระอิ พอคนไหนขี้เกียจอ่าน 3 พยางค์

มันก็รวบเป็น มีไร อยู่ดีไงคะ

แต่คอนเฟิร์มกลิ่นซากุระอร่อยจริงค่ะ

ทานแบบแช่เย็นเเล้วหอมหวานเย็นชื่นใจสุดๆ >.<

มีทั้งหมด 3 รสนะคะวางขายแล้วที่ 7-11

ออริจินอล, น้ำผึ้งมะนาว และกลิ่นซากุระค่ะ

จริงๆถ้ามีอำนาจพอก็อยากจะให้ชื่อ มิระอิ อยู่หรอกนะ 555

แต่พูดจริงๆเป็นชาเขียวยี่ห้อที่สองที่ดื่มได้หมดขวด

ยี่ห้อแรกคือโออิชิมัทฉะแบบเขย่าที่ปัจจุบันไม่ได้วางขายแล้ว

>,<

ข่าวบันเทิง ล่าสุดในหมวด

ข่าวบันเทิง ซุบซิบดารา ดารา ปาปารัสซี่

จำนวนคนอ่าน 3143 คน จำนวนคนโหวต 0 คน

คุณเห็นด้วยกับข่าว/บทความนี้หรือไม่ โหวต

bar-agree 0 %

Bar Disagree 0 %

ซุบซิบ ข่าวบันเทิง ซุบซิบดารา ดารา ปาปารัสซี่

upload ได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น

Captcha

nemo - Reply: 1 Time: 01 ต.ค. 54 13:30:49 IP: 61.90.49.235 ลบ

nemo
ใครที่อยากเป็นวัยรุ่นที่เฟิร์สคลาส ใช้เงินแบบไม่ต้องดูราคา ถ้าคุณเป็นนั้นน่ะคับ คุณได้พบโอกาสแล้วคับ ด้วยระบบที่เจ๋งที่สุดตอนนี้เลยคับ รายได้ที่คิดให้ เราทุกวันแล้วก็โอนเงินให้เราทุกอาทิตย์ จะดีแค่ไหนที่เงินไม่ต้องช๊อตตลอดเวลา http://first-of-success.blogspot.com/ (Copyชื่อwebไปวางได้เลยจ้า) ไม่เมค ไม่เฟคค่ะ

ต้น// - Reply: 2 Time: 13 ต.ค. 54 18:16:34 IP: 115.87.109.236 ลบ

นักโพสอาชีพ นักโพสอาชีพ
  • Sex:Male
  • คะแนนรวม: 1336
  • สมาชิกอันดับที่: 46432
  • 132%
" ทำงานได้จากที่บ้านของคุณเอง หรือจากที่ไหนก็ได้ที่มี Internetรับรายได้กันแบบง่ายๆ ด้วยระบบอัตโนมัติผ่านบัญชีธนาคารของคุณเอง " แค่กระจายสื่อประชาสัมพันธ์ที่ทางบริษัทได้กำหนดไว้ ผ่านทางสื่อ internet ต่างๆเช่น ส่ง E-mail , โพสเว็ปบอร์ดโดยใช้ระบบ (Hybrid AutoRun System) ในการช่วยทำงาน โดยทางเราจะให้ลิ้งค์สำหรับใช้โปรโมท กับผู้ร่วมงานทุกคน ในปัจจุบันเทรนด์ด้านการโฆษณาได้เปลี่ยนแปลงไปเยอะมาก หลายๆบริษัทได้หันมาทำการโฆษณาผ่านสื่อที่เรียกว่าอินเตอร์เนตเยอะขึ้น เนื่องจากว่าการลงโฆษณาทางสื่ออื่นๆ มีค่าใช้จ่ายที่สูงมากเมื่อเทียบกับ การทำสื่อโฆษณาทางอินเตอร์เนตซึ่งมีค่าใช้จ่ายที่ต่ำกว่า และยังเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายที่มีกำลังซื้อสูงได้ดีคือกลุ่มวัยรุ่นและวัยทำงาน บริษัทของเราเป็นหนึ่งในบริษัทที่ทำงานด้านการใช้สื่ออินเตอร์เนตทำงาน จึงเปิดโอกาสให้บุคคลที่มีความรู้เรื่องอินเตอร์เนตได้มีโอกาส เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งที่ ใช้เวลาว่างที่เล่นอินเตอร์เนตเป็นประจำอยู่แล้ว มาสร้างรายได้เสริมให้กับตัวเอง โดยใช้ส่ืออินเตอร์เนตพื้นฐานเช่น Hi5,Facbook,Msn,เป็นต้น (รายได้ขึ้นอยู่กับเวลาในการใช้อินเตอร์เนต ไม่จำกัดเวลาการทำงาน) (ทำงานที่นี่ระบบจะคิดเงินให้ทุกๆวันแล้วจะโอนให้ทุกๆวันพฤหัส และวันที่ 15เป็นโบนัส MTA ในหนึ่งเดือนเงินจะออก5ครั้ง ทำง่ายได้เงินเร็วเลยทีเดียวเชียว) สนใจดูรายละเอียดในเว็บได้เลย http://uhtai.thefirst-power.com

ต้น// - Reply: 3 Time: 13 ต.ค. 54 18:17:08 IP: 115.87.109.236 ลบ

• 132%
" ทำงานได้จากที่บ้านของคุณเอง หรือจากที่ไหนก็ได้ที่มี Internetรับรายได้กันแบบง่ายๆ ด้วยระบบอัตโนมัติผ่านบัญชีธนาคารของคุณเอง " แค่กระจายสื่อประชาสัมพันธ์ที่ทางบริษัทได้กำหนดไว้ ผ่านทางสื่อ internet ต่างๆเช่น ส่ง E-mail , โพสเว็ปบอร์ดโดยใช้ระบบ (Hybrid AutoRun System) ในการช่วยทำงาน โดยทางเราจะให้ลิ้งค์สำหรับใช้โปรโมท กับผู้ร่วมงานทุกคน ในปัจจุบันเทรนด์ด้านการโฆษณาได้เปลี่ยนแปลงไปเยอะมาก หลายๆบริษัทได้หันมาทำการโฆษณาผ่านสื่อที่เรียกว่าอินเตอร์เนตเยอะขึ้น เนื่องจากว่าการลงโฆษณาทางสื่ออื่นๆ มีค่าใช้จ่ายที่สูงมากเมื่อเทียบกับ การทำสื่อโฆษณาทางอินเตอร์เนตซึ่งมีค่าใช้จ่ายที่ต่ำกว่า และยังเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายที่มีกำลังซื้อสูงได้ดีคือกลุ่มวัยรุ่นและวัยทำงาน บริษัทของเราเป็นหนึ่งในบริษัทที่ทำงานด้านการใช้สื่ออินเตอร์เนตทำงาน จึงเปิดโอกาสให้บุคคลที่มีความรู้เรื่องอินเตอร์เนตได้มีโอกาส เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งที่ ใช้เวลาว่างที่เล่นอินเตอร์เนตเป็นประจำอยู่แล้ว มาสร้างรายได้เสริมให้กับตัวเอง โดยใช้ส่ืออินเตอร์เนตพื้นฐานเช่น Hi5,Facbook,Msn,เป็นต้น (รายได้ขึ้นอยู่กับเวลาในการใช้อินเตอร์เนต ไม่จำกัดเวลาการทำงาน) (ทำงานที่นี่ระบบจะคิดเงินให้ทุกๆวันแล้วจะโอนให้ทุกๆวันพฤหัส และวันที่ 15เป็นโบนัส MTA ในหนึ่งเดือนเงินจะออก5ครั้ง ทำง่ายได้เงินเร็วเลยทีเดียวเชียว) สนใจดูรายละเอียดในเว็บได้เลย http://uhtai.thefirst-power.com

ต้น// - Reply: 4 Time: 27 ต.ค. 54 12:16:20 IP: 124.120.242.100 ลบ

• 132%
ะ...เราเคยโดนเพื่อนๆล้อว่า หมู,ช้างน้ำ,ตุ่ม,ตุ้ยนุ้ย อะไรต่างๆนาๆ จริงๆแล้วก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรหรอกนะ ก็เพื่อนกันอย่างว่า... แต่ก็แอบน้อยใจเป็นครั้งคราบ้าง เราก็พยายามจะลดน้ำหนักอยู่น่ะ ไม่ว่าจะเป็นการอดอาหาร ออกกำลังกายต่างๆ ก็ไม่ลดเท่าไหร่(เราเป็นคนลดยาก) แต่ไม่กินยาลดน้ำหนักนะ เพราะเคยกินแล้วใจสั่น มึนหัวมาก และเคยเห็นเพื่อนๆกินแล้วเป็นลม บางคนก็ลดได้แล้วก็กลับมาอ้วนกว่าเดิมก็มี(มันโยโย่) วันหนึ่ง ถ้าจำไม่ผิดน่ะ วันพุธ ที่ 22มิ.ย.เพื่อนที่เคยเรียนมัธยมด้วยกัน ชวนไปดูหนังเดอะมอล์บางกะปิ (วันพุธหนังถูก60บาท อิอิ..) ซึ่งไม่ได้เจอกันเกือบ2เดือนแล้ว ไปเจอเข้าตกใจเลย เมื่อสองเดือนที่แล้วยังหุ่นพอๆกัน แต่เจออีกทีที่หน้าโรงหนัง จำแทบไม่ได้ ก็เลยถามเพื่อนว่าไปทำอะไรมาถึงผอมลงได้ขนาดนี้ สวยขึ้นขนาดนี้ เพื่อนก็เลยแนะนำให้ใช้ อาหารเสริมลดน้ำหนัก เพื่อนบอกว่าใช้ง่าย ใช้ดีมาก ไม่ต้องไปออกกำลังกายให้เหนื่อย ไม่ต้องอดอาหาร แค่กินก่อนที่เราจะกินข้าวแค่นั้นเอง ก็ลดน้ำหนักได้แล้ว เราก็เลยตัดสินใจทันทีเลย(เชื่อเพื่อนคบกันมา12ปี) เราก็เลยให้เพื่อนโทรสั่งผลิตภัณฑ์ให้ เราก็ใช้ไปเรื่อยๆ..เดือนกว่าๆ ปรากฎว่า จากน้ำหนัก 72 ลดเหลือ 64 เพื่อนๆ ไม่กล้าล้ออีกเลย 555+ ที่สำคัญหลังจากกินอาหารเสริมมีหนุ่มๆมาขอเบอร์ด้วยหละ อิอิ... เพื่อนๆคนไหนที่ เจอปัญหาคล้ายๆกัน เราแนะนำน่ะใช้ดีจริงๆ เราลองมาแล้ว ลองเข้าไปดูผลิตภัณฑ์ในเว็บได้น่ะ คนขายเค้าชื่อพี่อุ้ย พี่เค้าดูแลลูกค้าดีมากๆ ปัจจุบันเราก็ใช้อยู่น่ะ อยากลดอีกสัก 2-3โล เมื่อวานเราก็โทรสั่งของกับพี่เค้า วันนี้ของถึงแล้ว เพิ่งกินไปเมื่อสักครู่นี่เอง...อิอิ ถ้าเพื่อนๆอยากรู้ข้อมูลการลดน้ำหนักอย่างละเอียด กรอกข้อมูลขอคำปรึกษาก่อนได้ เดี๋ยวพี่เค้าจะโทรมาหาเอง หรือถ้าใจร้อนหน่อยก็โทรไปคุยกับพี่เค้าได้เลย 555 เราเอาลิ้งเว็บพี่เค้ามาให้จร้า ก็อปไปดูได้เลย http://www.meeshielving2go.igetweb.com ขอให้โชคดีนะค่ะ บายๆๆๆๆ...

maprang - Reply: 5 Time: 06 ม.ค. 55 16:16:46 IP: 101.108.119.184 ลบ

maprang
หนูชื่อน้อง มะปราง นะคะ….ปกติหนูเป็นคนอ้วนนิดหน่อยแต่แบบสมบรูณ์คะ….แต่ ว่ามันก็ไม่ได้เยอะแยะมากมายอะไรพอเข้า ใจได้นะคะ…. ในฐานที่บ้านของหนูเองอ้วนกันทั้งบ้านอยู่แล้ว…..น้ำหนักหนูปกติก็อยู่ ที่……ประมาณ67 กก.(ก็ ไม่เยอะนะค่ะ ลองดูส่วนสูงก่อนคะ) ส่วนสูงของหนูอยู่ที่…168ซม.หนูคิดของหนูเองนะคะว่ามันก็ไม่เยอะอะไร(ใน ความคิดของหนู) แต่พอตัวหนูเองเริ่มรู้วิธีการคำนวนน้ำหนักมาตราฐานแล้วก็ทำเอาหนูตกใจนิด หน่อยคะ….เกินมาตั้ง 15 กิโลแหนะ…. จนหนูมาสำนึกตัวอีกทีก็ตอนที่เสื้อผ้าเริ่มใส่ไม่ได้แล้ว เครียดคะ…. เพื่อนสนิทเริ่มทักคะ นึกว่าหนูเป็นหมูอ้วนคะ อิอิ(แต่ตอนนั้นขำไม่ออกนะคะ)เข้าใจเลยคะ การเปลี่ยนแปลงมันเป็นยังไง อยากเก็บตัวไปลดน้ำหนักซัก3เดือนเลย ที่เดียว แล้วก็เอาจริง คะ เคยลองมาเยอะคะ กับการลดน้ำหนัก ยาลดน้ำหนัก คอร์สลดน้ำหนัก อดอาหาร กินอาหารเสริมแทนข้าว มีปวดตัวบ้างแล้วแต่กิจกรรม แต่ไม่นานก็คืนสภาพเป็นหมูอ้วน บวกกับดูข่าวมาว่า….น้องที่ เรียนมอปลาย ที่เป็นพริตตี้ เค้ากินยี้ห่อเดียวกับหนูเลยคะ…..แล้วดันเสียชีวิต เพราะยามันไม่มี อ.ย. ด้วย หนูเลย ตัดสินใจเลิกคะ ปล่อยไปตามอัตภาพดีกว่า….จนเพื่อนหนูแนะนำให้รู้จักพี่คนนึงคะ…..เค้าทำ งานให้คำปรึกษาเกี่ยว กับด้าน….การลดน้ำหนักและความสวย ความงามโดยไม่ใช้สารเคมี เพื่อนในบรอดแนะนำเบอร์พี่เค้ามาเยอะเลย…..ก็เลย ลองโทรไปปรึกษาดูคะ บวกกับดูเวปเค้าแล้วเกิดความหวังอีกครั้ง เลยลองบอกต่อเพื่อนๆมานะคะ เวลา…ผ่านไปเดือนกว่าๆแล้วคะ ลดน้ำหนักได้ผลใน1สัปดาห์ แต่พี่เค้า บอกว่า…. อยู่ที่สภาพร่างกายของแต่ละคนด้วยนะคะ…..(พี่เค้าพูดตรงๆดี) เค้าบอกว่า….เคสหนูโชคดีคะ….กินยา ลดน้ำหนักมาแล้ว แต่ก็ยังลงได้เร็วกว่าคนอื่นๆนะคะ ตอนนี้น้ำหนักหนูอยู่ที่…. 59กิโลคะ มีความสุขมากๆคะ พบ กับความเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่เลยทีเดียว….ได้ผลจริงๆคะ….หนูเลยลองมาบอก เพื่อนๆต่อคะ ดูเวปเค้าได้ที่นี้นะคะ….>>> http://www.slendsure.com/users/033012 <>>> 0803067695 <<< maprangzaa@hotmail.com

Valid XHTML 1.0 Transitional